ท่อเอสซีจี ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายท่อและข้อต่อคุณภาพชั้นนำในเครือเอสซีจี ได้มอบท่อและข้อต่อพีพีอาร์ (PP–R) ให้แก่วิทยาลัยเทคนิคระยอง จ.ระยอง นำโดย นายชรินทร์ ชูชี่น รองผู้อำนวยการ นายสถิรชาติ เรือนนาค หัวหน้าแผนกช่างก่อสร้าง นายจิระพงษ์ คุณานิติธาดา และนายปรีชา แดงคำ ครูชำนาญการพิเศษ เป็นตัวแทนร่วมรับมอบท่อและข้อต่อพีพีอาร์ (PP-R) เป็นมูลค่ารวมกว่า 133,000 บาท โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการส่งเสริมการเรียนรู้ และพัฒนาเยาวชน กลุ่มนักศึกษาในแผนกช่างก่อสร้าง วิชางานท่อและสุขภัณฑ์ ให้มีโอกาสในการปฏิบัติงานในภาคปฏิบัติได้อย่างถูกต้องจากการเรียนรู้จริง และยกระดับการศึกษางานระบบท่อในชุมชนให้ดียิ่งขึ้นต่อไป
![](https://scgnewschannel.com/wp-content/uploads/2021/08/PP-R-2.jpg)
![](https://scgnewschannel.com/wp-content/uploads/2021/08/PP-R-3.jpg)
Published on: Aug 31, 2021
(Visited 569 times, 1 visits today)