มูลนิธิเอสซีจี ร่วมกับ บริษัทฟินิคซ พัลพ แอนด์ เพเพอร์ จำกัด (มหาชน) ใน SCGP ส่งมอบสุขากระดาษจำนวน 500 ชุด พร้อมถุงยังชีพ และเครื่องอุปโภคบริโภค เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่อำเภอเมือง อำเภอน้ำพอง และอำเภออุบลรัตน์ จังหวัดขอนแก่น ที่ได้รับผลกระทบจากพายุโนรู ทำให้ฝนตกหนักและปริมาณน้ำจากแม่น้ำชีสูงเข้าท่วมพื้นที่มานานกว่า 3 สัปดาห์ ซึ่งฟินิคซฯ ยังคงลงพื้นที่เพื่อให้ความช่วยเหลือ และดูแลชุมชนอย่างต่อเนื่อง เพื่อส่งแรงกายและแรงใจให้กับผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่
![](https://scgnewschannel.com/wp-content/uploads/2022/10/SCGP-KK-2.jpg)
![](https://scgnewschannel.com/wp-content/uploads/2022/10/SCGP-KK-3.jpg)
Published on: Oct 20, 2022
(Visited 277 times, 1 visits today)
![](http://www.scgnewsroom.com/wordpress/wp-content/uploads/2019/03/download.png)